Đơn vị bầu cử

Họ và tên

Chức vụ, đơn vị công tác

Đơn vị bầu cử số 1, huyện Mường Lát

1. Lại Thế Nguyên

Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy Thanh Hóa

2. Lương Minh Thông

Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Mường Lát

3. Sung Thị Xia

Chủ tịch Hội LHPN xã Nhi Sơn, huyện Mường Lát

Đơn vị bầu cử số 2, huyện Quan Sơn

1. Phạm Quốc Bảo

Thẩm phán trung cấp, Bí thư Ban cán sự Đảng, Bí thư Đảng ủy, Chánh án Tòa án Nhân dân tỉnh Thanh Hóa

2. Nguyễn Ngọc Tiến

Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy huyện Quan Sơn

3. Hà Thị Tuyến

Trưởng phòng Tư pháp, UBND huyện Quan Sơn

Đơn vị bầu cử số 3, huyện Quan Hóa

1. Phạm Bá Diệm

Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Quan Hóa

2. Phạm Đăng Quyền

Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Thanh Hóa

3. Lương Văn Tưởng

Tỉnh ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Trưởng Ban Dân tộc tỉnh Thanh Hóa

Đơn vị bầu cử số 4, huyện Bá Thước

1. Lê Hoài Châu

Ủy viên BCH Đảng bộ Khối các cơ quan tỉnh, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Đài Phát   thanh và Truyền hình Thanh Hóa

2. Trương Văn Lịch

Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Bá Thước

3. Lê Đức Thuận

Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Bá Thước

Đơn vị bầu cử số 5, huyện Lang Chánh

1. Cầm Bá Chái

Phó Trưởng phòng Công tác HĐND, Văn phòng HĐND tỉnh Thanh Hóa

2. Phạm Đăng Lực

Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Lang Chánh

3. Đinh Cẩm Vân

Tỉnh ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở Tài chính Thanh Hóa

Đơn vị bầu cử số 6, huyện Ngọc Lặc

1. Đỗ Quốc Cảnh

Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư

2. Cao Thị Dung

Bác sỹ Bệnh viện Đa khoa khu vực Ngọc Lặc, huyện Ngọc Lặc

3. Lê Văn Tuấn

Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Ngọc Lặc

Đơn vị bầu cử số 7, huyện Như Xuân

1. Lê Nhân Đồng

Phó Trưởng ban Dân tộc HĐND tỉnh Thanh Hóa

2. Phạm Thị Hằng

Tỉnh ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo

3. Dương Văn Mạnh

Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Như Xuân

Đơn vị bầu cử số 8, huyện Như Thanh

1. Phạm Thanh Sơn

Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Thanh Hóa

2. Phạm Thị Thanh Thủy

Tỉnh ủy viên, Ủy viên Đảng đoàn, Phó Bí thư Đảng ủy, Bí thư Chi bộ Văn phòng cơ quan, Phó Chủ tịch Thường trực Hội LHPN tỉnh Thanh Hóa, kiêm Giám đốc Trung tâm dạy nghề phụ nữ

3. Trần Văn Tuấn

Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Như Thanh

Đơn vị bầu cử số 9, huyện Thường Xuân

1. Cầm Bá Chiến

Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã Vạn Xuân, huyện Thường Xuân

2. Đỗ Xuân Nam

Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Thường Xuân

3. Nguyễn Văn Thành

Ủy Viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy, Trưởng ban Dân tộc HĐND tỉnh

Đơn vị bầu cử số 10, huyện Thạch Thành

1. Bùi Thị Lương

Kế toán HTX kinh doanh dịch vụ nông nghiệp Thành Long, huyện Thạch Thành

2. Bùi Thị Mười

Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Thạch Thành

3. Nguyễn Văn Phát

Ủy Viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Trưởng ban Văn hóa - Xã hội HĐND tỉnh

Đơn vị bầu cử số 11, huyện Cẩm Thủy

1. Đinh Tiên Phong

Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh Thanh Hóa khóa XIII, Bí thư Đảng đoàn, Chủ tịch Hội Cựu chiến binh tỉnh Thanh Hóa khóa V, nhiệm kỳ 2012-2017

2. Phạm Văn Tiến

Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Cẩm Thủy

3. Triệu Thị Yến

Trồng trọt ở Thôn Phú Sơn, xã Cẩm Châu, huyện Cẩm Thủy

Đơn vị bầu cử số 12, huyện Thọ Xuân

1. Lê Đình Hải

Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Thọ Xuân

2. Lê Thị Hương

Phó Bí thư Chi bộ, Phó Trưởng phòng Công tác HĐND, Văn phòng HĐND tỉnh

3. Lê Văn Phương

Phó Bí thư Đảng ủy, Tổng Giám đốc Công ty Cổ phần mía đường Lam Sơn

Đơn vị bầu cử số 13, huyện Thọ Xuân

1. Trịnh Ngọc Dũng

Tỉnh ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở Lao động, Thương binh và Xã hội Thanh Hóa

2. Lưu Thị Nga

Công chức cấp xã, UBND xã Xuân Bái, huyện Thọ Xuân

3. Lê Thị Thìn

Ủy Viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Thanh Hóa

Đơn vị bầu cử số 14, huyện Triệu Sơn

1. Lê Quang Hùng

Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Triệu Sơn

2. Lê Hữu Quyền

Ủy viên BCH Đảng bộ Khối doanh nghiệp tỉnh, Bí thư Đảng bộ, Giám đốc Ngân hàng chính sách xã hội tỉnh Thanh Hóa

3. Trịnh Tuấn Sinh

Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy Khối các Cơ quan tỉnh Thanh Hóa

Đơn vị bầu cử số 15, huyện Vĩnh Lộc

1. Lê Đình Sơn

Bí thư Đảng đoàn, Chủ tịch Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật Thanh Hóa

2. Lê Quang Tuấn

Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Vĩnh Lộc

3. Nguyễn Văn Tuấn

Ủy viên Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Thanh Hóa

Đơn vị bầu cử số 16, huyện Yên Định

1. Trịnh Hữu Hùng

Tỉnh ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở Y tế Thanh Hóa

2. Vũ Ngọc Thưởng

Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Yên Định

3. Trịnh Xuân Trường

Phó Giám đốc Công ty TNHH Xuân Trường, huyện Yên Định

4. Trịnh Xuyên

Thiếu tướng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh Thanh Hóa

Đơn vị bầu cử số 17, huyện Thiệu Hóa

1. Lê Ngọc Diện

(Lê Văn Diện)

Đại tá, Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy Quân sự tỉnh, Phó Chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng Bộ chỉ huy quân sự tỉnh Thanh Hóa

2. Trịnh Thị Loan

(Trịnh Thị Phương Loan)

Ủy viên BCH Đảng bộ Khối doanh nghiệp tỉnh, Chủ tịch Hiệp hội Doanh nhân nữ Thanh Hóa, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐQT kiêm Giám đốc Công ty CP Dạ Lan

3. Hoàng Văn Toản

Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Thiệu Hóa

Đơn vị bầu cử số 18, huyện Đông Sơn

1. Nguyễn Quang Hải

Bí thư Huyện ủy Đông Sơn

2. Hà Thị Lan Hương

Phó Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Thanh Hóa

3. Phan Doãn Thuận (Phan Thanh Thuận)

Phó Trưởng ban Pháp chế HĐND tỉnh Thanh Hóa

Đơn vị bầu cử số 19, huyện Quảng Xương

1. Trần Văn Công

Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Quảng Xương

2. Lê Thị Như Hoa

Phó Trưởng phòng Công tác HĐND, Văn phòng HĐND tỉnh Thanh Hóa

3. Võ Duy Sang

Ủy Viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Nội chính Tỉnh ủy Thanh Hóa

Đơn vị bầu cử số 20, huyện Nông Cống

1. Nguyễn Văn Hùng

Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Sở Công Thương kiêm Chi cục trưởng Chi cục Quản lý thị trường Thanh Hóa

2. Nguyễn Bá Nhuần

Tỉnh ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Chánh Thanh tra tỉnh Thanh Hóa

3. Nguyễn Quốc Tiến

Phó Bí thư thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Nông Cống

Đơn vị bầu cử số 21, huyện Tĩnh Gia

1. Nguyễn Tiến Dũng

Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Tĩnh Gia

2. Nguyễn Văn Đệ

Chủ tịch Hiệp hội Doanh nghiệp tỉnh Thanh Hóa, Chủ tịch HĐQT Tổng Công ty CP Hợp Lực

3. Lê Văn Trung

Tỉnh ủy viên, Bí thư Tỉnh đoàn Thanh Hóa

Đơn vị bầu cử số 22, huyện Tĩnh Gia

1. Trịnh Văn Chiến

Ủy viên Ban chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Thanh Hóa

2. Lê Thị Hồng

Cán bộ bán chuyên trách xã Tân Trường, huyện Tĩnh Gia

3. Nguyễn Văn Thi

Tỉnh ủy viên, Phó Bí thư Đảng ủy, Trưởng Ban Quản lý Khu kinh tế Nghi Sơn

Đơn vị bầu cử số 23, thị xã Sầm Sơn

1. Lê Ngọc Chiến

Phó Bí thư Thị ủy, Chủ tịch UBND thị xã Sầm Sơn

2. Nguyễn Văn Thú

Đại tá, Phó Chính ủy Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh

3. Nguyễn Đình Xứng

Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Thanh Hóa

Đơn vị bầu cử số 24, huyện Hoằng Hóa

1. Lê Đức Giang

Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Hoằng Hóa

2. Nguyễn Đức Quyền

Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Thanh Hóa

3. Lê Quốc Thành

Thường vụ Đảng ủy, Trưởng phòng Công tác HĐND - Văn phòng HĐND tỉnh

Đơn vị bầu cử số 25, huyện Hoằng Hóa

1. Trịnh Xuân Như

Ủy viên Ban Thường vụ Đảng bộ Khối doanh nghiệp tỉnh Thanh Hóa, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công ty Điện lực Thanh Hóa

2. Phạm Bá Oai

Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Hoằng Hóa

3. Nguyễn Anh Tuấn

Phó Trưởng ban Văn hóa - Xã hội HĐND tỉnh Thanh Hóa

Đơn vị bầu cử số 26, huyện Hậu Lộc

1. Nguyễn Văn Ấp

Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Hậu Lộc

2. Trần Quang Đảng

Ủy Viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban kiểm tra Tỉnh ủy, Trưởng ban Pháp chế HĐND tỉnh Thanh Hóa

3. Đinh Ngọc Thúy

Phó Chánh Văn phòng HĐND tỉnh Thanh Hóa

Đơn vị bầu cử số 27, huyện Nga Sơn

1. Hàn Văn Hải

Phó Bí thư Chi bộ, Phó Trưởng đoàn Nghệ thuật Chèo Thanh Hóa

2. Mai Văn Hải

Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Nga Sơn

3. Trần Xuân Mạnh (Linh mục Trần Xuân Mạnh)

Linh mục quản hạt Nga Sơn, giáo phận Thanh Hóa, Phó Chủ tịch kiêm Tổng thư ký Ủy ban đoàn kết công giáo Việt Nam

4. Mai Nhữ Thắng

Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Thanh Hóa

Đơn vị bầu cử số 28, thị xã Bỉm Sơn

1. Ngô Tôn Tẫn

Ủy viên Ban chấp hành Tổng LĐLĐ Việt Nam, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch LĐLĐ tỉnh Thanh Hóa

2. Nguyễn Tiến Thuận

Bí thư Thị ủy thị xã Bỉm Sơn

3. Đỗ Minh Tuấn

Phó Bí thư Tỉnh ủy Thanh Hóa

Đơn vị bầu cử số 29, huyện Hà Trung

1. Nguyễn Hồng Phong

Chủ tịch Hội Doanh nhân trẻ tỉnh Thanh Hóa, Tổng Giám đốc Công ty CP công nông nghiệp Tiến Nông

2. Ngô Văn Tuấn

Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Thanh Hóa

3. Nguyễn Văn Tuấn

Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Hà Trung

Đơn vị bầu cử số 30, thành phố Thanh Hóa

1. Hoàng Thị Mai

Ủy viên Ban chấp hành Đảng ủy, Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Hồng Đức

2. Nguyễn Xuân Phi

Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố Thanh Hóa

3. Bùi Đình Sơn

Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở Tư pháp

Đơn vị bầu cử số 31, thành phố Thanh Hóa

1. Lê Văn Huân (Đại đức Thích Tâm Đức)

Trưởng ban trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Thanh Hóa, Trụ trì Chùa Thanh Hà

2. Đỗ Trọng Hưng

Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Thanh Hóa

3. Đinh Xuân Hướng

Bí thư Đảng ủy Khối doanh nghiệp tỉnh Thanh Hóa​


Đánh giá:

lượt đánh giá: , trung bình:



 Liên kết website
 Bình chọn
Đánh giá của bạn về Cổng thông tin điện tử Hội đồng nhân dân tỉnh Thanh Hóa
56 người đã bình chọn
Thống kê: 305.327
Online: 120